A1 - Friendship never ends
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A1 - Friendship never ends

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» spam
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeSun Oct 09, 2011 3:16 pm by Light Angel

» Đua thuyền (11-4-2011)
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeFri Aug 12, 2011 5:25 pm by Light Angel

» Sẽ thi đại học nhiều môn
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeFri Aug 12, 2011 5:16 pm by Light Angel

» Chuẩn bị cho năm học mới
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeFri Aug 05, 2011 1:21 pm by Love KN^3

» 5 Giao diện Desktop SNSD cực đỉnh dành cho mọi loai Win
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeFri Jul 29, 2011 1:40 am by yul

» Cách làm GIF (ảnh động) dành cho Sone mún có GIF S9 :D --> Click Here
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeFri Jul 29, 2011 1:37 am by yul

» Theme WinXP SNSD cài làm giao diện cực đẹp --> Click Here
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeFri Jul 29, 2011 1:33 am by yul

» Khoảnh khắc (23-12-2010)
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeThu Jul 28, 2011 8:02 am by hoahong_tinhyeu365

» [draw]Angel
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeSun Jul 17, 2011 4:01 pm by Light Angel

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Top posters
Light Angel
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... I_vote_lcapTự dưng bạn bè xa lánh bạn... I_voting_barTự dưng bạn bè xa lánh bạn... I_vote_rcap 
yul
Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... I_vote_lcapTự dưng bạn bè xa lánh bạn... I_voting_barTự dưng bạn bè xa lánh bạn... I_vote_rcap 
Love KN^3
springangelgimbom
hoahong_tinhyeu365
(^,^)..........Smile!!!..
shalytrinh
sunlight1707
Tên truy cập : *
vuminhquandeptrai

Tự dưng bạn bè xa lánh bạn...

Go down 
Tác giảThông điệp
Light Angel
Lớp trưởng
Lớp trưởng
Light Angel

Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Tự dưng bạn bè xa lánh bạn...   Tự dưng bạn bè xa lánh bạn... Icon_minitimeTue Jun 07, 2011 8:44 am

Đôi lúc chúng ta vẫn thường tự hỏi: “Tại sao mọi người lại không ưa mình?”. Có lửa thì mới có khói, có thể nguyên nhân xuất phát từ chính bạn đó. Hãy thử kiểm tra xem bạn có rơi vào những trường hợp dưới đây không nhé!

Chơi trội

Bạn luôn thích khác người, luôn muốn nổi bật trong một tập thể bằng những bộ trang phục quái đản hay quá loè loẹt hoặc bằng những hành động chẳng giống ai. Có thể bạn sẽ trở nên cá tính và được những người xung quanh chú ý hơn đấy, nhưng hãy nhớ rằng cá tính và phong cách nổi bật không phải lúc nào cũng phù hợp với mọi hoàn cảnh. Nếu không chú ý, có thể bạn sẽ tự biến mình thành một người dễ bị mọi người ghét vì thích nổi bật, chơi trội đấy.

“Điệu chảy nước”

Đa phần mọi người đều không thích ai đó quá điệu. Để trả lời vì sao thì quả là khó, nhưng dù thế nào thì cũng không nên yểu điệu thục nữ quá. Tuy rằng như vậy sẽ thể hiện vẻ đẹp nữ tính của bạn, nhưng quá đà thì sẽ trở thành phản tác dụng. Nếu bạn không muốn bị bạn bè gán cho cái mác “điệu chảy nước” thì hãy thay đổi ngay nhé.

Kiêu căng

Có thể bạn giỏi thật nhưng đừng bao giờ tỏ ra mình là một người biết tuốt, thông thái tất cả mọi vấn đề. Khi tranh luận, nếu bạn đồng tình với mọi người thì không sao, nhưng nếu bạn phản bác lại ý kiến của người khác một cách thái quá thì không nên đâu. Ngoài ra cũng không nên tỏ ra quá lạnh lùng, nên cười nhiều và giúp đỡ mọi người xung quanh một chút. Hãy tỏ ra bạn là một người thân thiện, điều đó sẽ giúp bạn ghi điểm trong mắt bạn bè đấy!

Lắm chuyện

Bí mật mà vào tay những teen này thì coi như xong. Không ai dám tâm sự với những teen này cả và đương nhiên họ bị xa lánh ngầm mà không hay. Mọi người sẽ nghĩ sao về bạn khi một chuyện bé như con kiến tự dưng hôm sau trở nên to như con voi và cả lớp đều biết về câu chuyện mà bạn tự xuyên tạc?

Xinh thì có quyền chảnh

“Mình xinh nên mình có quyền chảnh!” - đó là một suy nghĩ vô cùng sai lầm. Xinh không có tội, cũng chẳng ai thấy bạn xinh mà ghét bỏ bạn cả, nhưng nếu vì xinh mà bạn chảnh thì quả là không ổn. Thay bằng sự hoà đồng giúp đỡ mọi người thì bạn lại luôn cho rằng mình là trung tâm, không ai bằng mình, chính điều đó đã đẩy bạn vào tình cảnh chẳng ai muốn. Bạn bè sẽ thấy rất khó thích ứng với tính cách này của bạn, thậm chí là thấy khó chịu về tất cả mọi thứ của bạn đấy!

Không làm gì cũng bị ghét!

Nghe thì có vẻ vô lý nhưng đó lại là thực trạng chung của nhiều teen vô tình bị rơi vào “list đen” một cách oan uổng. Lý do chẳng hạn như: học giỏi, con nhà giàu, xinh, được nhiều người theo đuổi… Tuy nhiên, cách khắc phục tình trạng này quả là khó, vì nguyên nhân xuất phát từ sự ghen tị của một số người. Còn cách đối diện với trường hợp này ư, tốt nhất là cứ mặc kệ nó bạn ạ. Bạn cũng không cần sự yêu quý giả vờ của những kẻ ghen ăn tức ở, phải không nào?

Với những lý do trên, những bạn vô tình bị mọi người không ưa đã biết vì sao lại như vậy chưa? Hãy bình tĩnh, sáng suốt để nhận rõ và sửa chữa khuyết điểm của mình. Không ai là hoàn hảo cả vì thế hãy chịu khó nghe những lời khuyên, góp ý từ bạn bè và hãy học cách lắng nghe để thay đổi ngay từ hôm nay nhé!

Cre: kenh14
https://a1-nvt.forumvi.com

Tự dưng bạn bè xa lánh bạn...
Trang 1 trong tổng số 1 trang